เว็บบอร์ดไฟฟ้า

พูดคุยอัพเดดข้อมูลเรื่อง การใช้งานไฟฟ้า คำนวนค่าไฟเครื่องใช้ไฟฟ้า
วันเวลาปัจจุบัน อาทิตย์ 21 ม.ค. 2018 12:48 am

» การตกแต่งบ้านด้วย เต็นท์ผ้าใบ ในรูปทรงแบบต่างๆ

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 09 ม.ค. 2018 11:19 am 
หลายคนสงสัยว่า เฮ่ย การแต่งบ้านนี้ สามารถใช้ เต็นท์ผ้าใบ เข้ามาเกี่ยวข้องได้ด้วยหรอ ต้องบอกว่า สามารถทำได้จริงครับ แต่ไม่ใช่เอาไว้สำหรับอยู่ หรือ หลับนอนนะ แต่ติดตั้งเอาไว้สำหรับ มุมผ่อนคลายนั่นเองครับ
มุมที่ว่าก็คือ เป็นมุมที่เอาไว้สำหรับ นั่งชิล ปาร์ตี้ อะไรต่างๆ หรือเป็นบริเวร เอาไว้สำหรับการพักผ่อนหลังจากทำงานหนักมาทั้งวันนั่นเอง

จริงๆตัวผมเองก็ยังสงสัย ว่ามันจะสวยจริงหรือป่าว สุดท้ายไปลองค้นหาใน Google ว่า ตกแต่งบ้านด้วยเต็นท์ผ้าใบ สุดท้ายก็ได้เจอ รูปตัวอย่างครับ ผมคิดในใจว่า เฮ่ย มันสวยกว่าที่คิดแฮะ ถ้าหากว่าบ้านเรา เอามาติดบ้าง เพื่อนๆ นักดื่มจะต้องอิจฉาอย่างแน่นอนเลย แค่เห็นรูป ก็ฟินแล้ว 55

สุดท้าย ก็ไม่รู้จะเอายังไง จะซื้อก็กลัวว่า เดียวจะหายเห่อซะก่อน เลยคิดว่า เอาเป็น เช่าเต็นท์ผ้าใบ แทนก็แล้วกัน เพราะถ้าเบื่อเมื่อไหร่ ก็แค่เลิกเช่า แค่นั้นเอง

รูปแบบการเช่าเต็นท์ผ้าใบ ผมสั่งรูปแบบ เต็นท์ฟูจิมา มันจะคล้ายๆ ที่เขาเอาไว้จัดงานอีเว้น หรือ งานแต่งเนี่ยแหละ แต่เป็นขนาดเล็กนะ เลยทำให้เช่าได้ในราคาไม่แพงสักเท่าไร
สุดท้ายให้ทีมงานมาติดตั้งให้ ติดไปไม่นาน ก็เสร็จ รูปทรงมันเลยออกมาประมาณนี้

รูปภาพ

สุดท้ายก็ไม่มีอะไรมาก อันนี้แค่แนะนำเฉยๆ ว่าการนำเต็นท์ผ้าใบ มาติดตั้งในบ้าน ก็สามารถทำให้น่าอยู่ได้เช่นเดียวกัน โดยไม่จำเป็นที่จะต้องสร้างบ้านหลังใหม่เลย

ส่วนตัวผมเป็นคนชอบดื่มอยู่แล้ว ก็เลยอยากลองดู สุดท้ายก็ รู้สึกดีอย่างที่คิดเลยครับ ถ้าอยากรู้ว่าผมเช่าเต็นท์ที่ไหน ผมเช่าเต็นท์ผ้าใบมาจากเจ้านี้ครับ

http://goodlooking.co.th

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อังคาร 09 ม.ค. 2018 11:19 am.

รายงานในข้อความ
ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 1 โพสต์ ] 

» การตกแต่งบ้านด้วย เต็นท์ผ้าใบ ในรูปทรงแบบต่างๆ

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]