เว็บบอร์ดไฟฟ้า

พูดคุยอัพเดดข้อมูลเรื่อง การใช้งานไฟฟ้า คำนวนค่าไฟเครื่องใช้ไฟฟ้า
วันเวลาปัจจุบัน จันทร์ 19 พ.ย. 2018 6:53 am

» You computer is in danger!

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: You computer is in danger!
โพสต์โพสต์แล้ว: จันทร์ 25 ก.ย. 2006 11:36 pm 
เล่นเวปคลิกมาตั้งนานแล้วก็ไม่เห็นติดไวรัสอะไร แต่วันนี้ ขณะที่เล่น manual surf อยู่ ก็ไปคลิกที่ไซท์ของ "Globalworldmails" เข้า แล้วจู่ๆ ก็มีปุ่มแดงๆ ขึ้นมา มีข้อความที่บาร์ด้านล่าง ขึ้นว่า
Your computer is in Danger!
Window Security Center has detected spywear/adwear.
It is strongly recommended to use special anti-spywear tools to prevent data loss.
Click here to install the latest protection tool!
ก็เลยลองคลิกที่ป่มสีแดงนั่นดู แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น (ไม่รู้ว่าจะให้ติดตั้งอะไรกันแน่)
ปกติที่เครื่องที่มีโปรแกรมตรวจจับไวรัสอยู่แล้ว และมีโปรแกรมที่ใช้บล็อค พวก pop up อยู่ด้วย ลองสแกนดูแล้ว ด้วยโปรแกรม AVG แต่ complete เป็นบางส่วน แต่มีบางส่วนที่สแกนไม่จบ เลิกการทำงานเองทุกที เลยเลิกสแกน  แล้วเครื่องคอมเราจะเป็นไรมั๊ยเนี่ย ข้อความเตือนยังขึ้นอยู่ตลอดเลย

รายงานในข้อความ
ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้: Re: You computer is in danger!
โพสต์โพสต์แล้ว: จันทร์ 25 ก.ย. 2006 11:50 pm 
Administrator

เล่นงี้ต้อง ระ วัง ครับ ไม่ รับ สิ่งที่ไม่รู้จัก ดี ที่ สุด firefox ก็ เป็น ทางออก ที่ ดี นะครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
 หัวข้อกระทู้: Re: You computer is in danger!
โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 26 ก.ย. 2006 2:34 am 
Hero Member
Hero Member

ไอ้ข้อความอันนั้นมันเป็นป็อปอัพโฆษณา antivirus ไม่ใช่เหรอครับผมก็เคยเจอทางที่ดีเจอพวกนี้ระวังอย่าไปกดมั่ว
เอาอะไรมาลงที่เครื่อง ไม่งั้นอาจจะมีอะไรแถมมาให้เราด้วยไม่รู้นะครับ

ข้างบน
โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 26 ก.ย. 2006 10:23 am 
ไป search เจอมาแล้วค่ะ เขาบอกว่า เวป Globalworldmails มีแต่ไวรัสกับ spyware ทั้งนั้น ไม่น่าเอามาโฆษณาใน Easyhits4U เลย คงมีคนโดนไปหลายรายแล้ว ยังไม่รู้จะเอาอะไรมากำจัดมันออก ใครช่วยแนะนำโปรแกรมกำจัด Spyware ให้หน่อย จะไปดาวน์โหลดมาใช้บ้าง เพราะเครื่องสแกนไม่จบทุกที จู่ๆ ก็หยุดการทำงานไปเฉยเลย แต่เน็ตเรายังทำงานเร็วอยู่นะ อาจเพราะช่วงดึกๆ มีคนใช้งานน้อยก็เป็นได้

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 26 ก.ย. 2006 12:27 pm 

ต้อง หลุด การทำงาน ของ มันก่อน นะครับ กด ctrl+alt+del แล้ว ปิด โปรแกรม ที่ แปลกๆ ออก แล้ว จึง ทำการ สแกน อีก ที

ข้างบน
โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 26 ก.ย. 2006 12:45 pm 
Hero Member
Hero Member

โปรแกรมกำจัด spyware ไปดาวโหลดได้ที่เว็บผมเลยครับใต้ลายเซ็นข้างล่าง
ตอนนี้มีให้โหลดอยู่ 2 ตัวคือ
1.Ad-aware โปรแกรมป้องกัน spyware ที่เป็นที่นิยมใช้กันมากในต่างประเทศ
2.Spyware terminator เป็นอีกตัวที่ดีใช้ได้เลยตัวนี้ผมใช้อยู่ ทำงานแบบ realtime ด้วย
ก็แล้วแต่จะเลือกเอาไปใช้นะครับ อีกอย่างทั้ง 2 โปรแกรมนี้เป็นของฟรีครับไม่ต้องเสียเงิน

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: โหลด Spyware Terminator ไม่ได้
โพสต์โพสต์แล้ว: พุธ 27 ก.ย. 2006 10:32 am 
ลองเข้าไปโหลดแล้วค่ะ เข้าไปสมัครสมาชิกในเวปด้วย แต่โหลดไม่สำเร็จ ใส่รหัสแล้วลองทำดูหลายครั้ง ก้อไม่ผ่าน แล้วเราจะทำลายตัวที่ติดมายังไงอ้ะ  แต่เวลาที่ใช้ Firefox เล่น เวปคลิก ก้อเร็วเหมือนกัน เร็วกว่าใช้ IE browser

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: พุธ 27 ก.ย. 2006 3:51 pm 
Hero Member
Hero Member

ตอนนี้แก้ไขให้แล้วนะครับลองไปโหลดดูใหม่
ตัวที่ติดมาถ้าหากคุณติด spyware มาจริง เมื่อคุณ scan หาคุณก็ลบมันออกไปได้เลยครับ

ข้างบน
โพสต์โพสต์แล้ว: พุธ 08 พ.ย. 2006 2:39 pm 
แนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ถ้าหากแสกนแล้ว ทำการ delete แล้ว พอกลับมาแสกนก็ยังพบอยู่อีก แนะนำให้ทำให้การแสกนแล้วลบอีกครั้ง ใน safe mode นะครับ  สำหรับ antispyware ผมแนะนำตัว smitfruadfix นะครับ ตัวนี้ทำงานที่ safe mode ครับ clean ค่า register ได้ดีทีเดียวครับ หลังจากใช้งานผมพบว่าการใช้งานเน็ตเร็วขึ้นใกล้เคียงกับตอนหลังจาก format เครื่องใหม่ๆเลยครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์แล้ว: อังคาร 22 ก.ค. 2014 7:05 pm 
Full Member
Full Member

RealCursed เขียน:
แนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ถ้าหากแสกนแล้ว ทำการ delete แล้ว พอกลับมาแสกนก็ยังพบอยู่อีก แนะนำให้ทำให้การแสกนแล้วลบอีกครั้ง ใน safe mode นะครับ  สำหรับ antispyware ผมแนะนำตัว smitfruadfix นะครับ ตัวนี้ทำงานที่ safe mode ครับ clean ค่า register ได้ดีทีเดียวครับ หลังจากใช้งานผมพบว่าการใช้งานเน็ตเร็วขึ้นใกล้เคียงกับตอนหลังจาก format เครื่องใหม่ๆเลยครับ

เปนงี้ ฟอแมตเครื่องดีกว่า เก็บข้อมูลที่จำเป็น พอฟอร์แมตเสด ก็ลงอะไรไว้ก่อนให้เรียบร้อย พอข้อมูลเก่าก่อนจะลงเครื่องก้อสแกนก่อนเลยครับ

เพราะโดนบ่อย ตอนนี้ฟอร์แมตประมาณ เดือนละ 2 ครั้ง อิอิ

http://bt-colo.com

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อังคาร 22 ก.ค. 2014 7:05 pm.

ข้างบน
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 

» You computer is in danger!

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]

กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับ กระทู้ - You computer is in danger!
 หัวข้อ   เจ้าของ   ตอบกลับ   แสดง   โพสต์ล่าสุด 
ไม่มี ข้อความใหม่ ที่คุณยังไม่ได้อ่านในหัวข้อนี้ ไฟล์แนบ 30 ทิปเล็กๆ กับ computer ของคุณ

mcbonton

9

5570

พฤหัสฯ. 15 พ.ย. 2018 5:00 pm

Bongngarthom ดูข้อความล่าสุด

ไม่มี ข้อความใหม่ ที่คุณยังไม่ได้อ่านในหัวข้อนี้ สอบถาม คนมีความรู้เกี่ยวกับ Computer หน่อยครับ

[ ไปที่หน้าไปที่หน้า: 1, 2 ]

WithMinds

24

5548

จันทร์ 19 ม.ค. 2009 8:51 pm

RAMBO ดูข้อความล่าสุด