เว็บบอร์ดไฟฟ้า

พูดคุยอัพเดดข้อมูลเรื่อง การใช้งานไฟฟ้า คำนวนค่าไฟเครื่องใช้ไฟฟ้า
วันเวลาปัจจุบัน อังคาร 24 ต.ค. 2017 1:22 pm

» อุปกรณ์เครื่องใช้ภายในบ้านคุณภาพ ย่ำแย่ ถึงมากที่สุด

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์โพสต์แล้ว: ศุกร์ 25 เม.ย. 2014 9:00 am 
ดิฉันซื้อบ้าน และเข้ามาอยู่ได้ แปดเดือนแล้วค่ะตอนนี้. หลังจากหกเดือนผ่านไป อุปสุขภัณฑ์ในห้องน้ำ ฝักบัว ทั้งชั้นบน และ ชั้นล่าง รั่ว สอบถามเพื่อนบ้าน เป็นแบบนี้หมด. พอไปแจ้งทางโครงการบอกว่า หมดประกันแล้ว คือ สุขภัณฑ์มีประกันความเสียหาย ระยะเวล่ 6 เดือนหาก มีความเสียหายให้แจ้งและเปลี่ยนได้ แต่ คุณคิดดูเถอะค่ะ เวลาเพิ่งผ่สนมาแค่7 เดือน ฝักบัวเกิดอาการผิดปกติ เสีย แต่ทางโครงการไม่รับผิดชอบเข้ามาดูแลให้อ้างว่าหมดประกันกับบริษัทที่deal มันใช่เรื่องไหม ความรับผิดชอบคุณอยู่ตรงไหน. และ ยากทราบว่า อุปกรณ์ที่ซื้อมาติดตั้งให้บ้านแต่ละหลังง คุณไม่เน้นคุณภาพเลยหรือ. เน้นแต่ราคาถูก เพราะคอรับชั่นกันหมดหรืออย่างไร ซื้อบ้านราคาเป็นล้าน แต่เครื่องใช้ที่เอามาติดตั้งให้ ราคา ไม่กี่บาทแถมคุณภาพห่วยแตก. บริการหลังการขายก็ไม่ดี. สักแต่จะขายพอได้เงินไปแล้วก็ไมีสนใจ และเมื่อสามวันมานี้ ไปตรงบันได และ ชั้นบนก็เสีย บ้านยังไม่ถึงปีนะเเนี่ย. แต่มี่แต่ของเสีย โกรธมากค่ะ คนที่จะมาซื้อควรศึกษาให้ดีก่อนนะคะ

รายงานในข้อความ
ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์โพสต์แล้ว: พุธ 21 พ.ค. 2014 12:18 am 
Newbie
Newbie

อย่างนี่แหละค่ะ พอตอนจะขาย น่ะ ก็ดูแลเราดีสุด ๆอะไรก็ดีไปหมด อันโน้นก็สวย อันนี้ก็สวยแหละค่ะ แต่พอหมดประกันเท่านั้นแหละ ไม่เหมือนกับตอนที่หว่านล้อมให้เราซื้อเลย คือไม่สนใจค่ะ เราคงต้องซ่อมเอาเองแล้วแหละค่ะทีนี้ อาจเป็นเพราะอุปกรณ์ที่เค้าซื้อมาใช้ตงซื้อมาแบบถูก ๆเ เพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายเรื่องอุปกรณ์ค่ะ จะได้กำไรในการขายบ้านที่แพงขึ้น ทำใจเถอะค่ะ เปลี่ยนใหม่เอาเองแล้วกันเด้อ เราจะได้ของที่เราถูกใจมาใช้ด้วย แต่ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ดีดี บ้านเป็นสิ่งที่อยู่คู่กับเราไปอีกนานค่ะ เรื่องคุณภาพของบ้านก็ต้องดีไว้ก่อนใช่ไหมค่ะ อยากทราบว่าโครงการไหนค่ะเนี่ย จะได้ไม่ไปดูเลย

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on พุธ 21 พ.ค. 2014 12:18 am.

รายงานในข้อความ
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 2 โพสต์ ] 

» อุปกรณ์เครื่องใช้ภายในบ้านคุณภาพ ย่ำแย่ ถึงมากที่สุด

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง [ DST ]